Greenbear forum V.3
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Greenbear Board V.3 ไฉไลกว่าเดิมๆ

บ้านบ้าน  homehome  เว็บบอร์ด  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  ติดต่อเปิดหมวดใหม่  

โปรแกรมประหยัดหมึก

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
moshima
นักเรียนเวทย์ปี 6
moshima

Male

โปรแกรมประหยัดหมึก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โปรแกรมประหยัดหมึก   โปรแกรมประหยัดหมึก I_icon_minitimeFri Aug 15, 2008 8:03 pm

กรุณาสละเวลาของท่าน อ่านสักหน่อยครับ เผื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง

แนะ นำโปรแกรมดีๆ ที่ควรมีติดไว้ในเครื่องอย่างยิ่งครับ เพราะทุกคนที่มีคอมพิวเตอร์ คงจะมีเครื่องปริ้นท์ เลยหา โปรแกรมที่ทำให้คุณประหยัดยิ่งขึ้นครับ

เครดิตท่าน psnr

Inksaver 2.0 หมึกเท่าเดิม แต่พิมพ์เพิ่มได้เป็นร้อยหน้า
โปรแกรม Inksaver คือโปรแกรมที่ช่วยให้คุณประหยัดหมึกได้อย่างเห็นผล ขอแนะนำให้ใช้โปรแกรมนี้ ควบคู่ไปกับงานพิมพ์เอกสาร เพราะคุณสามารถใช้โปรแกรมนี้ไปปรับแต่งความเข้มหรืออ่อนของตัวหนังสือได้ อย่างยืดหยุ่นมากกว่าการปรับจากโปรไฟล์ของเครื่องพิมพ์เองด้วยซ้ำ และทุกครั้งที่ปรับเปอร์เซน์ความเข้มของงานพิมพ์ ตัวโปรแกรมจะคำนวณให้คุณได้เห็นจะๆ ในทันทีว่า คุณจะประหยัดหมึกไปได้กี่เปอร์เซนต์ และประหยัดค่าใช้จ่ายสำหรับหมึกแต่ละตลับไปได้อีกกี่บาท
ตัวโปรแกรมพัฒนาอยู่ตลอด
ล่าสุดถึงเวอร์ชัน 2.0 แล้วซึ่งเจ้าตัวโปรแกรมนี้ก็รู้จักเครื่องพิมพ์อิงก์เจ็ตในตลาดเกือบทุกรุ่น เลยทีเดียว
ผม ทดลองใช้มาหลายเดือนแล้วครับ ช่วยประหยัดได้มาก เพราะบางทีเราพิมพ์ออกมาดูเฉยๆ ไม่ได้ต้องการรายละเอียดมากมาย บางครั้งตั้งค่าในเครื่องพิมพ์มันก็ซีดจางไปอ่านเกือบไม่ออก แต่โปรแกรมตัวนี้ช่วยได้ครับ แถมถ้าตั้งเป็น Share Printer ในเครือข่ายเครื่องที่แชร์เอาไว้ ก็สามารถติดตั้งโปรแกรมนี้ได้ เครื่องไหนพิมพ์มาต้องผ่านโปรแกรมนี้ก่อนครับ ไม่มีการ Bypass ครับ มันดีตรงนี้แหล่ะ อิอิ ถ้าใช้ในสำนักงาน ร้านพิมพ์งาน หรือในบ้าน รับรองประหยัดสุดๆ ครับ

...ใช้ดีอย่าลืมบอกต่อกันไปนะครับแบ่งปันกันไปครับ ยุคนี้ยิ่งต้องช่วยกันประหยัด......
ดูรูปโปรแกรมได้ที่
http://www.linkbucks.com/link/fe2fa4a4/13041

ดาวโหลด โปรแกรม
http://www.linkbucks.com/link/fea6ca35/13041
ขึ้นไปข้างบน Go down
aek_kung
คนธรรมดา
คนธรรมดา

โปรแกรมประหยัดหมึก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โปรแกรมประหยัดหมึก   โปรแกรมประหยัดหมึก I_icon_minitimeThu Dec 18, 2008 12:37 pm

thank you
ขึ้นไปข้างบน Go down

โปรแกรมประหยัดหมึก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1